KARIBU MAISHANI

KARIBU MAISHANI

Amazon MP3 Clips

Thursday, October 28, 2010

Wafanyakazi TRL waipinga serikali kununua mitumba



Jackson Odoyo
WAFANYAKAZI wa Kampuni ya Reli (TRL) wanaupinga mpango wa serikali wa kununua mitambo chakavu ya mwekezaji kutoka India ambayo ilikodishwa kwa ajili ya kusaidia kupunguza tatizo la usafiri.

Kampuni ya Reli ya India (Rites), ambayo ni mwekezaji mwenye asilimia 51 za hisa za TRL, iliagiza mabehewa 23 na injini tano kutoka India kwa ajili ya kuyakodisha, lakini wafanyakazi walidai kuwa ni mitumba na yanaisababishia kampuni hasara kubwa. Akizungumza na wafanyakazi hao jana wakati wa kikao cha pamoja jijini Dar es Salaam, katibu mkuu wa Chama cha Wafanyakazi wa Reli (Trawu), Sylvester Rwegasira alisema hawawezi kukubaliana na serikali katika suala hilo kwa sababu wao ndio wategemizi namba moja wa reli hiyo.

“Hatuwezi kukubaliana na uamuzi wa serikali wa kununua injini chakavu na mabehewa hayo kwa sababu havina ubora na havifai kwa matumizi ya nchi hii,” alisema Rwegasira. Alisema serikali ikishikilia msimamo huo wa kununua injini hizo pamoja na mabehewa, wafanyakazi hawatakuwa tayari kuzitumia na badala yake watalazimika kuacha kazi.

“Serikali inaendelea na mchakato huu na hadi hivi sasa kuna timu ya watu watatu kutoka Dar es Salaam, Morogoro na Tabora kwa ajili ya kukagua njini hizo,” alisema Rwegasira. “Ili kuona kama zitafaa kwa matumizi na hatimaye serikali ilipe fedha hizo wakati kuna tarifa mbalimbali zimeshatolewa kuhusu ubovu wa injini hizo pamoja na mabehewa lakini hazijafanyiwa kazi hadi hivi sasa,” alisema Fortunatus Chiliko.

Chiliko alisema Mamlaka Udhibiti wa Usafiri wa Majini na Nchikavu (Sumatra) ilisimamisha mabehewa hayo kwa sababu ya ubovu kabla ya Rites kuzuia matumizi yake ikidai ilipwe fedha zake za kukodishia injini na mabehewa hayo, leo hii Rites hiyo hiyo iko tayari kuuza kwa sababu wanatambua kuwa haviwezi kufanyakazi tena. Katika hatua nyingine Rwegasira alisema wafanyakazi pia wanaitaka serikali kuiondoa menejimenti iliyowekwa na Rites kwa sababu tayari kuna uongozi wa mpito ulio chini ya wazawa

No comments:

Post a Comment